cookies Policy

  1. Home
  2. cookies Policy
Tace

Ƙungiyar Galician na yawon shakatawa na karkara, gaba (AGATUR), yana ba da labari game da amfani da kukis akan gidan yanar gizon sa: agatur.es

Menene kukis?

Kukis fayiloli ne waɗanda za a iya saukewa zuwa kwamfutarka ta shafukan yanar gizo. Kayan aiki ne waɗanda ke taka muhimmiyar rawa wajen samar da sabis na jama'a masu yawa.. Daga cikin sauran, ba da damar shafin yanar gizon don adanawa da dawo da bayanai game da dabi'un bincike na mai amfani ko kayan aikin su da, dangane da bayanin da aka samu, ana iya amfani da su don gane mai amfani da inganta sabis ɗin da ake bayarwa.

Nau'in kukis

Dangane da wanene mahaɗan da ke sarrafa yankin da aka aiko da kukis ɗin daga gare shi da aiwatar da bayanan da aka samu, ana iya bambanta iri biyu.:

  • Kukis na mallaka: waɗanda aka aika zuwa ga kayan aiki na ƙarshen mai amfani daga kwamfuta ko yankin da editan kansa ke sarrafa kuma daga inda aka ba da sabis ɗin da mai amfani ya nema..
  • Kukis na ɓangare na uku: waɗanda aka aika zuwa ga na'urar tasha ta mai amfani daga kwamfuta ko yanki wanda mawallafin ba ya sarrafa su, amma ta wani mahaluƙi da ke kula da bayanan da aka samu ta hanyar kukis.

Idan an shigar da kukis daga kwamfuta ko yanki wanda mawallafin da kansa ke sarrafa amma bayanan da aka tattara ta wurin wani ɓangare na uku ne ke sarrafa su., ba za a iya ɗaukar su azaman kukis na kansu ba.

Hakanan akwai rabe-rabe na biyu dangane da tsawon lokacin da suke ajiyewa a cikin mazuruftar mashin din abokin ciniki., zai iya zama game da:

  • kukis na zaman: tsara don tattarawa da adana bayanai yayin da mai amfani ke shiga shafin yanar gizon. Yawancin lokaci ana amfani da su don adana bayanan da ke da ban sha'awa kawai don kiyayewa don samar da sabis ɗin da mai amfani ya nema a lokaci guda. (p.e. jerin samfuran da aka saya).
  • kukis masu tsayi: Har yanzu ana adana bayanan a cikin tashar kuma ana iya samun dama da sarrafa su a cikin lokacin da wanda ke da alhakin kuki ya ayyana., kuma hakan na iya tafiya daga ƴan mintuna zuwa shekaru da yawa.

Daga karshe, Akwai wani rarrabuwa tare da nau'ikan kukis guda biyar bisa ga manufar da aka sarrafa bayanan da aka samu:

  • Kukis na fasaha: waɗanda ke ba da damar mai amfani don kewaya ta shafin yanar gizon, dandamali ko aikace-aikace da kuma amfani da zaɓuɓɓuka ko ayyuka daban-daban da ke cikinsa kamar, misali, sarrafa zirga-zirga da sadarwar bayanai, gane zaman, isa ga wuraren da aka iyakance, tuna abubuwan da ke yin oda, aiwatar da tsarin siyan oda, nemi rajista ko shiga cikin wani taron, yi amfani da fasalulluka masu aminci yayin lilo, adana abun ciki don yada bidiyo ko sauti ko raba abun ciki ta hanyar sadarwar zamantakewa.
  • Kukis na keɓancewa: Suna ƙyale mai amfani don samun damar sabis tare da wasu ƙayyadaddun halaye na gaba ɗaya bisa jerin ma'auni a cikin tashar mai amfani, kamar harshe., nau'in burauzar yanar gizo ta hanyar da kake samun damar sabis ɗin, yankin daga inda kake samun damar sabis, da dai sauransu.
  • Kukis na nazari: kyale wanda ke da alhakinsu, sa ido da nazarin halayen masu amfani da gidajen yanar gizon da aka danganta su da su. Ana amfani da bayanan da aka tattara ta irin wannan nau'in kuki don auna ayyukan gidajen yanar gizon, aikace-aikace ko dandali kuma don ƙarin bayani game da bayanan kewayawa na masu amfani da shafukan yanar gizon, apps da dandamali, don gabatar da haɓakawa bisa nazarin bayanan amfani da masu amfani da sabis ɗin suka yi.
  • kukis talla: yarda da gudanarwa, a cikin mafi inganci hanya mai yiwuwa, na wuraren talla.
  • Kukis na tallan hali: Suna adana bayanai kan halayen masu amfani da aka samu ta hanyar ci gaba da lura da halayen binciken su., wanda ke ba ka damar haɓaka takamaiman bayanin martaba don nuna talla akan sa.
  • Kukis daga shafukan sada zumunta na waje: ana amfani da su ta yadda masu ziyara za su iya yin hulɗa tare da abubuwan da ke cikin dandalin zamantakewa daban-daban (facebook, youtube, twitter, nasabaIn, da dai sauransu.) kuma ana samar da su ne kawai ga masu amfani da hanyoyin sadarwar zamantakewa. Sharuɗɗan amfani da waɗannan kukis da bayanan da aka tattara ana tsara su ta hanyar manufofin keɓantawa na dandalin zamantakewa..

Kashewa da kawar da kukis

Kuna da zaɓi don ba da izini, toshe ko share cookies ɗin da aka sanya akan kwamfutarka ta hanyar daidaita zaɓuɓɓukan mai binciken da aka shigar akan kwamfutarka. Ta hanyar kashe kukis, wasu ayyukan da ake da su na iya daina aiki. Hanyar kashe kukis ta bambanta ga kowane mai bincike, amma yawanci ana iya yin shi daga menu na Kayan aiki ko Zabuka. Hakanan zaka iya tuntuɓar menu na Taimako na mai binciken inda zaku iya samun umarni. Mai amfani zai iya a kowane lokaci ya zaɓi kukis ɗin da yake so yayi aiki akan wannan gidan yanar gizon..

za ku iya ba da izini, toshe ko share cookies ɗin da aka sanya akan kwamfutarka ta hanyar daidaita zaɓuɓɓukan mai binciken da aka shigar akan kwamfutarka.

Kukis da aka yi amfani da su a agatur.es

An gano kukis ɗin da ake amfani da su a wannan tashar yanar gizon a ƙasa, da nau'insu da aikinsu.:

Sunan kuki nau'in kuki  

Manufar kuki

 

PHPSESSID Zama  

An yi amfani da wannan kuki ta harshen ɓoyewar PHP don ba da damar adana masu canjin SESSION akan sabar gidan yanar gizo.. Waɗannan kukis suna da mahimmanci don aikin gidan yanar gizon.

 

graphics_mode m  

Idan kun zaɓi kada ku ga wannan gidan yanar gizon tare da hotuna, ana adana wannan zaɓin a cikin kuki ɗin graphics_mode har sai kun yanke shawarar sake kunna nunin hotuna..

 

_utma, _utmb,
ubmc, _utmz
m  

Google Analytic ne ya saita waɗannan kukis don bin diddigin amfani da gidan yanar gizo. Ba a kafa waɗannan kukis ba idan kun kashe kukis na wannan gidan yanar gizon.

 

 

AGATUR yana ɗauka cewa kun yarda da amfani da kukis. Duk da haka, yana nuna bayanai game da manufofin Kukis ɗin sa a ƙasa ko saman kowane shafi na tashar tare da kowane shiga don ku sani..

Ganin wannan bayanin, yana yiwuwa a aiwatar da ayyuka masu zuwa:

  • Karɓi kukis. Ba za a sake nuna wannan sanarwar lokacin shiga kowane shafi na tashar ba yayin wannan zaman.
  • kusa da. An ɓoye sanarwar a wannan shafin.
  • Gyara saitunan ku. Kuna iya samun ƙarin bayani game da menene kukis, Sanin manufofin kukis agatur.es kuma canza saitunan burauzan ku.